top of page

Maumivu ya macho, matibabu | ULY CLINIC

Updated: Jun 29, 2020


#michukubukoyajicho #cornealulcer #matibabu

Michuboko ya konea


Michubuko kwenye konea ni michubuko inayotokea kwenye ukuta mweupe unaolinda jicho- ukuta huu upo mbele ya macho yako. Konea huweza kuathiliwa na uchafu, vumbi, mchanga, nywele, vyuma vidogodogo , lensi za kuvalishwa jichoni au hata karatasi. Michubuko inayotokana na mimea huweza kudumu kwa muda kadhaa kabla jicho halijapona kama vile inayotokana na miba ya mti wa msonobari.


Dalili na viashiria ni kama vile;

  • Maumivu

  • Kuhisi kama kuna changalawe kwenye jicho

  • Kutoa machozi

  • Kuumizwa na mwanga

  • Kichwa kuuma


Kama umepata michubuko kwenye jicho, tafuta matibabu sahihi. Kama michubuko isipotibiwa kwa mda,jicho linaweza kupata maambukizi na kusababisha vidonda kwenye konea.


Matibabu ya awali unayoweza kufanya baada ya kupata michubuko kwenye macho ni;

  • Safisha macho yako kwa maji safi au maji ya saline(maji haya huuzwa maduka ya madawa)

  • Tumia kikombe kiweke kwenye soketi ya jicho- juu ya mfupa wa soketi ya jicho, kisha ruhusu maji yatiririke na hivi itasaidia kuosha macho kuondoa uchafu na vitu vigeni kwenye jicho

  • Konyeza jicho mara nyingi-hili husaidia kuondoa vipande vidogo dogo kwenye jicho

  • Vuta kope ya juu ilale juu ya kope ya chini- Zoezi hili husababisha macho yako yatoe machozi kisha kama kuna uchafu unaweza kuondolewa. Pia kope ya chini huweza kusafisha ndani ya kope ya juu kwa kufanya zoezi hilo.

  • Fanya yafuatayo usisababishe tatizo lako kuwa baya

  • Usiondoe uchafu uliongangania kwenye jicho au unaosababisha ukashindwa kufunga macho

  • Usifikite macho yako

  • Usishike macho kwa pamba, au vitu vingine

  • Kama unatumia lensi za kuvaa kwenye macho, usivae kwa mda ili upone


Michubuko kwenye macho mara nyingi huweza kupona ndani ya masaa au siku 2.


Imeandikwa na madaktari wa ULY-Clinic

179 views0 comments

Recent Posts

See All

Comments


bottom of page